กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันพุธ ที่ 29 พ.ค 67 กลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีฯร่วมกับศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราชและสำนักงานสาธารณสุขอำเภอลานสกา จัดประชุมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพและการใช้โปรแกรมสาธารณสุขอุ่นใจ ชาเลนจ์ ฯ ประจำปี2567
ณ ห้องประชุมชั้น4 สำนักงานป้องกันและควบคุมโรคที่ 11 จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมี ดร.ชัยณรงค์ แก้วจำนงค์ รักษาการนักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญเป็นประธานเปิดงาน และชี้แจงการดำเนินงานส่งเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพสู่เมืองสุขภาพดี ดร.เปรมยุดา นาครัตน์ พยาบาลวิชาชีพ
ชำนาญการ ศูนย์อนามัยที่ 11 และนายเอกษา ลิ้มเวียงสิริวงศ์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ สาธารณสุขอำเภอลานสกา ฝึกปฏิบัติเชิงปฏิบัติการการใช้โปรแกรมสาธารณสุขอุ่นใจ ชาเลนจ์ ฯ ประจำปี2567 กลุ่มป้าหมาย....คือสำนักงานสาธารณสุข
อำเภอและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล อำเภอละ 1 แห่ง เทศบาลตำบลและเทศบาลเมือง จำนวน 7 อำเภ