กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 4 -5 มิถุนายน 2567 ราชวิทยาลัยสูตินรีแพทย์แห่งประเทศไทย คณะกรรมการอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 11 และโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช จัดการประชุมวิชาการสูตินรีเวชส่วนภูมิภาค ครั้งที่ 7 โดยมี ศ.คลินิกเกียรติคุณ นพ.วิทยา ถิฐาพันธ์ ประธานราชวิทยาลัยสูตินรีแพทย์แห่งประเทศไทย เป็นประธานในพิธี นายแพทยพงษ์พจน์ ธีรานันตชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช กล่าวต้อนรับ ณ ห้องประชุมบงกชรัตน โรงแรมทวินโลตัส จ.นครศรีธรรมราช เพื่อพัฒนาศักยภาพ ในการดูแลรักษาเพื่อให้ผู้รับบริการด้านสุขภาพอนามัยแม่และเด็กมีสุขภาพที่ดีขึ้นและเพื่อส่งเสริมความสัมพันธ์อันดีระหว่างราชวิทยาลัยสูตินารีแพทย์แห่งประเทศไทยกับบุคลากรที่ปฏิบัติงานในส่วนภูมิภาค ในการนี่ มีบุคลากรทางการแพทย์และสาธารณสุข เข้าร่วมประชุมประมาณ 200 ท่าน